Home » THAI NEWS » ทีมวันทองเฮ “ใหม่-ชาคริต” ซิวนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม “พีพี-บิวกิ้น” ไม่พลิกโผ คว้าศิลปินคู่ยอดนิยม #คมชัดลึกออนไลน์ #คมชัดลึกอวอร์ด #คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่18 #Komchadluekawards18

ทีมวันทองเฮ “ใหม่-ชาคริต” ซิวนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม “พีพี-บิวกิ้น” ไม่พลิกโผ คว้าศิลปินคู่ยอดนิยม #คมชัดลึกออนไลน์ #คมชัดลึกอวอร์ด #คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่18 #Komchadluekawards18

Share

ทีมวันทองเฮ “ใหม่-ชาคริต” ซิวนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม “พีพี-บิวกิ้น” ไม่พลิกโผ คว้าศิลปินคู่ยอดนิยม

สมศักดิ์ศรี! รางวัล “คุณภาพ”ของคนบันเทิง “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18” ซึ่งได้ประกาศผลรางวัลในประเภท เพลงไทยสากลยอดเยี่ยม ภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม และละคร/ซีรีส์ยอดเยี่ยม (ที่ผลิตในปี 2564) รวมทั้งรางวัลขวัญใจมหาชน (ป๊อบปูล่าร์โหวต) หรือ คมชัดลึกอวอร์ด ยอดนิยม ในช่วงค่ำของวันที่ 31 มีนาคม 2565 ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย  ท่ามกลางเหล่าศิลปิน-นักแสดง คนในแวดวงบันเทิงทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ตบเท้าเข้าร่วมงานอย่างคับคั่ง 

 สำหรับผลรางวัล “คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม” ครั้งที่ 18

“ประเภทเพลงไทยสากลยอดเยี่ยม” มีดังนี้

1. สาขา ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม ได้แก่ วง HENS  สังกัด  What The Duck

2. สาขา ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ มิลลิ -ดนุภา คณาธีรกุล สังกัด YUPP!

3. สาขา ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ นนท์-ธนนท์ จำเริญ สังกัด LOVEiS ENTERTAINMENT 

4. สาขา ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม ได้แก่ ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab 

5. สาขา เพลงยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง ANTLV  โดย Autta หรือ อัษฎกร เดชมาก  สังกัด Yupp!

6. สาขา อัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ อัลบั้ม It’s Gonna Be OK  ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab 

ประเภทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม

1. สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ บรรจง ปิสัญธนะกูล ฉันทวิชช์ ธนะเสวี คุณศิววุฒิ เสวตานนท์  จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง ผลิตโดย Showbox, Northern Cross และ GDH

2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สวนีย์ อุทุมมา จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง

3. สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ อุกฤษ วิลลีย์ บรอด ดอนกาเบรียล จากภาพยนตร์เรื่อง 4 kings

4. สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ นริลญา กุลมงคลเพชร จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง

5. สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ อิชณน์กร พึ่งเกียรติรัศมี จากภาพยนตร์ 4 kings

6. สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ จากภาพยนตร์ พญาโศกพิโยคค่ำ  ผลิตโดย บริษัท 185 ฟิล์มส์ จำกัด

7. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง เอหิปัสสิโก  ผลิตโดย underDOC Film

 

ประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์ยอดเยี่ยม

1. สาขาบทละครโทรทัศน์-ซีรี่ย์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละคร มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล  จากละคร กระเช้าสีดาสถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

3. สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาสวร บวรกีรติ จากซีรีส์ Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง เผยแพร่ทาง Netflix

4. สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ดาวิกา โฮร์เน่ จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

5. สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ชาคริต แย้มนาม จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

6. สาขาผู้กำกับละครยอดเยี่ยม ได้แก่ ขจรศักดิ์ นฤภัทร จากละคร Reunion เรียนอยู่นี่  สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

7. สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ สร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยมได้แก่ ละครเรื่อง TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

8. สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ละครเรื่อง Reunion เรียนอยู่นี่  จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ประเภทยอดนิยม POPULAR VOTE

1. POPULAR  VOTE สาขา LGBTQ+ ยอดนิยม ได้แก่ เจนนี่  ปาหนัน หรือ วัชระ สุขชุม

2. POPULAR  VOTE สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม ได้แก่ พีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร บิวกิ้น-พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล

3. POPULAR  VOTE สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม ได้แก่ เพราะเราคู่กัน The Movie ผลิตโดย GMMTV

4. POPULAR  VOTE สาขาคู่จิ้นยอดนิยม ได้แก่

พีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร และ

บิวกิ้น-พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล

5. POPULAR  VOTE สาขานักแสดงชายยอดนิยมได้แก่ พีพี-กฤษฏ์ อำนวยเดชกร

6. POPULAR  VOTE สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม ได้แก่ ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

7. POPULAR  VOTE สาขาละครไทย/ซีรีส์ไทยยอดนิยม ได้แก่ แค่เพื่อนครับเพื่อน ผลิตโดย GMMTV

       โดยในปีนี้ คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 18 มีรางวัลพิเศษที่ได้รับการสนับสนุนจากกระทรวงวัฒนธรรม ในการคัดสรร ศิลปิน-ดารา ที่ใช้ผ้าไทย-ผ้าท้องถิ่น แต่งกายในชีวิตประจำวัน ออกงาน ส่งเสริมภาพลักษณ์ของตนได้อย่างยอดเยี่ยม มอบให้แก่คุณเชอร์รี่ เข็มอัปสร สิริสุขขะ และ รางวัลละคร/ภาพยนตร์ สืบทอด สร้างสรรค์ ศิลปวัฒธรรมร่วมสมัย มอบให้แก่ ละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง จาก สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

นอกจากนี้ยังมีรางวัลพิเศษ  สำหรับ ศิลปินกลุ่มหญิง BEST PERFORMANCE ได้แก่ ศิลปินวง AR3NA สังกัด 411 Music

WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com